Sanarwa: Da fatan za a tuntuɓe mu don lissafin farashin haɓaka.

Bearing fit da sharewa

Yana da matukar muhimmanci a dace da diamita na ciki tare da shaft da diamita na waje tare da mahalli lokacin da aka shigar da kaya. Idan dacewa yayi sako-sako da yawa, saman mating zai haifar da zamewar dangi, wanda ake kira creep. Da zarar creep ya faru, zai ƙare saman mating, lalata igiya ko gidaje, kuma sa foda zai mamaye wurin da ke ɗaukar hoto, yana haifar da zafi, girgiza da lalacewa. Tsangwama mai yawa zai haifar da ƙananan diamita na waje na waje ko mafi girma diamita na ciki na zobe na ciki, wanda zai rage ƙaddamarwa na ciki. Bugu da ƙari, daidaito na geometric na shaft da harsashi kuma zai shafi ainihin ainihin zoben ɗaukar hoto, don haka ya shafi aikin ɗaukar hoto.

1.1 Zaɓin Fit 1.1.1 An ƙayyade yanayin kaya da zaɓin dacewa bisa ga jagorar ɗaukar nauyi da matsayi na juyawa na ciki da na waje, gabaɗaya yana magana akan Tebura 1. Tebu 1 da na'ura mai ɗaukar nauyi na jujjuya yanayi misalai. tare da zobe na ciki: mummunan juyewa: madaidaiciyar nauyi shugabanci: kafaffen zobe na ciki mai jujjuya lodin zobe na ciki, ɗaukar nauyi na waje a tsaye yana AMFANI da tsangwama (daidaicin tsangwama) na waje zobe: samuwan gudu mai dacewa (share) zobe na ciki: a tsaye mara kyau da'irar: juyawar juyawa na kaya, da zobe na waje da juya zobe na ciki: juya mara kyau: madaidaiciyar nauyin nauyi: madaidaiciyar zobe na ciki a tsaye na ciki, zobe na waje mai jujjuyawa samuwan dacewa mai dacewa (share) zobe na waje: AMFANI da tsangwama dacewa (daidaitaccen tsangwama) zoben ciki: da'irar mara kyau: jagorar ɗaukar nauyi: tare da zoben ciki yana jujjuya lokaci guda. 2) Shawarar dacewa Don zaɓar dacewa mai dacewa, halaye masu ɗaukar nauyi, girman, yanayin zafin jiki, shigarwa mai ɗaukar nauyi, kawar da yanayi daban-daban. Lokacin da aka ɗora abin ɗamara zuwa harsashi mai bakin ciki da ramin rami, adadin tsangwama yana buƙatar girma fiye da na talakawa. Harsashin da aka rabu zai iya sauƙaƙa ɓata zobe na waje, don haka ya kamata a yi amfani da zoben waje a hankali a ƙarƙashin yanayin daidaitawa. A cikin yanayin babban jijjiga, zoben ciki da na waje ya kamata su ɗauki daidaitawa a tsaye.

Haɗin kai tare da mafi yawan shawarwarin gabaɗaya, koma zuwa tebur 2, tebur 3 tebur 2 ɗamarar tsakiya da shaft tare da sharuɗɗan shari'o'i (bayani) diamita na axle (mm) nadi mai ɗaukar hoto mai ɗaukar ra'ayin ball bearings cylindrical roller bearings taper roller bearings atomatik- aligning nadi bearing cylindrical rami bearing outer zobe da shaft juyi load yana buƙatar zoben ciki akan shaft yana da sauƙin motsawa. a tsaye axle ƙafafun duk girman g6 madaidaicin buƙatun, Tare da g5, h5, ɗaukarwa da sauƙaƙe wayar hannu da ake buƙata h6 kuma yana samuwa ba tare da zobe na ciki ba yana da sauƙi don matsar da motsin motsin motsi h6 na ciki na zoben kadi, igiya zagaye ko shugabanci na m load a ƙarƙashin nauyi nauyi. 0.06 Cr (1) kayan aiki daban-daban na kaya, famfo, busa, babbar mota, injuna daidai, kayan aikin injin ƙarƙashin 18 - Js5 daidaito lokacin da ake buƙata ta matakin p5, diamita na ciki ta amfani da madaidaicin ƙwallon ƙafa ƙarƙashin 18 mm h5. Nau'in gama gari (0.06 ~ 0.13) Cr (1) Gabaɗaya ɓangaren matsakaita da babban injin turbine, famfo, dunƙule injin, na'urar watsa kayan aiki, injinan itace a ƙarƙashin 18 -- N6 mai jujjuyawar abin nadi mai jeri guda ɗaya da radial turbin ball Ana iya amfani da bearings k6, M6 maimakon K5, M5. P6 140-200 40-65 R6 200-280 100-140 N6 -- 200-400 140-280 P6 -- 280-500 R6 -- Sama da 500 R7 nauyi (sama da 0.13Cr (1) motocin lantarki da masana'antu masu abin hawa lantarki injin injin gini -- 50-140 50-100 N6 Bukatar ta fi girma fiye da yarda da ɗaukar hoto - p6, 140-200, 100-140 - fiye da 200, 140-200 r6 - 200-500 r7 kawai suna ɗaukar nauyin axial na sassan sassa na tsari. yi amfani da wuri duk girman Js6 (j6) - tebur 3 centripetal bearing with harsashi Yanayin rami da ake amfani da su (bambanci) motsi na ramin ramuka na waje juzu'in juzu'i bayanin kula gabaɗayan ramin ramin bango mai ɗauke da zoben waje mai jujjuya nauyi mai nauyi mai nauyi mota dabaran abin nadi bearings (crane) tafiya dabaran P7 na waje zobe zuwa ga axial shugabanci.

Nauyin al'ada, nauyi mai nauyi na mota mai nauyi (ballin ƙwallon ƙafa) shaker N7 nauyi mai nauyi ko canza kaya mai ɗaukar nauyi mai ɗaukar nauyi mai ɗaukar nauyi, pulley M7 ba mai ɗaukar nauyi na jagora ba babban tasirin ɗaukar nauyin trolley load ko nauyi mai nauyi na famfo crankshaft sandal babban motar K7 na waje zobe a ciki ka'ida ba zuwa ga axial shugabanci na waje zobe baya bukatar zuwa axial shugabanci integral irin harsashi ramukan ko rabuwa irin harsashi rami al'ada load ko haske load JS7 (J7) Za a iya matsar da zobe na waje zuwa zoben axial na waje zuwa ga axial shugabanci na zobe na ciki kadi kaya na kowane nau'i na kaya mai ɗaukar kaya na gabaɗayan akwati na motar jirgin ƙasa H7 na waje zobe zuwa ga axial shugabanci sauƙi - al'ada kaya ko nauyi mai nauyi shirya shigar da shaft ɗin harsashi da ɗaukar H8 gabaɗayan da'irar zuwa babban kaya, babban zafin takarda na yin busassun G7 nauyi mai nauyi, musamman buƙatar madaidaicin jujjuya igiya a bayan ƙwallon. dauke da high-gudun centrifugal kwampreso kafaffen gefe hali JS6 (J6) m zobe zuwa axial shugabanci - ba directed da shugabanci load a baya na ball hali nika sandar high-gudun centrifugal kwampreso K6 kafaffen gefen hali na waje zobe gyarawa a cikin axial shugabanci. na nauyin nauyi a ka'ida, wanda ya dace da adadin tsangwama tare da mafi girma fiye da K, buƙatun musamman a ƙarƙashin yanayin madaidaicin madaidaici, Ƙananan ƙyalle masu dacewa ya kamata a kara. amfani da kowane dalili.

Nau'in juyawa na ciki na ciki yana da nau'in nau'i daban-daban, musamman buƙatar madaidaicin jujjuyawar da babban ƙarfin injin kayan aiki tare da M6 ko N6 cylindrical roller bearing m zobe da aka gyara a cikin jagorar axial don kayan aikin gida marasa hayaniya H6 zobe na waje zuwa ga axial shugabanci - 3), daidaici. na axis, hood, da kuma saman axis, madaidaicin hood ba kyakkyawan yanayi bane, wanda ya shafi ta. ba zai iya nuna aikin da ake buƙata ba. Alal misali, shigarwa na ɓangaren kafada idan daidaito ba shi da kyau, zoben ciki da na waje za su karkata. Bugu da ƙari, nauyin ɗaukar nauyi, haɗe tare da nauyin da aka tattara a ƙarshe, za a rage rayuwar gajiya mai ɗaukar nauyi, kuma mafi mahimmanci, zai zama sanadin lalacewar keji da sintiri. Bugu da ƙari, lalacewar harsashi saboda nauyin waje ba shi da girma. Wajibi ne don cikakken goyan bayan rigidity na ɗaukar nauyi. Mafi girman tsayin daka, mafi kyawun amo da rarraba kaya na ɗaukar nauyi.

A cikin gabaɗayan yanayin amfani, jujjuyawar mashin ɗin ko madaidaicin sarrafa injin na iya zama. Duk da haka, don lokuttan tare da tsauraran buƙatun jujjuyawar gudu da amo da yanayin kaya sun yi zafi sosai, za a yi amfani da niƙa na ƙarshe. Lokacin da aka shirya fiye da 2 bearings a cikin dukan gidaje, ya kamata a tsara wuraren da za a yi amfani da su don yin inji da kuma rami. A cikin gabaɗayan yanayin amfani, shaft, daidaiton gidaje da ƙarewa na iya zama kamar yadda aka nuna a cikin Tebura 4 da ke ƙasa. Tebur 4 Axis da daidaiton Gidaje da Ƙarshen bearings - Class AXIS ya rufe jurewar juzu'i - aji 0, aji 6, aji 5, Class 4 IT3 ~ IT42 2IT3 ~ IT42 2 IT4 ~ IT52 2IT2 ~ IT42 2 2 Haƙuri na Cylindricity - aji 0, , Darasi na 5, aji na 4 IT3 ~ IT42 2IT2 ~ IT32 2 IT4 ~ IT52 2IT2 ~ IT32 2 Jikin runout tolerances - class 0, class 6, class 5, class 4 IT3IT3 IT3~IT4IT3 Matching surface gama Rmax kananan qazanta manyan hali 3.2 S6.3s 6.3 S12.5s.

Abin da ake kira ƙyalli na ciki na ɗaukar hoto yana nufin adadin motsi lokacin da aka gyara zobe na ciki ko na waje kafin a ɗora shi a kan shaft ko akwati, sa'an nan kuma gefen da ba a daidaita shi yana motsawa a cikin radial ko axial shugabanci. . Bisa ga jagorancin motsi, ana iya raba shi zuwa radial clearance da axial clearance. Lokacin auna sharewar ciki na abin ɗamarar, don kiyaye ƙimar da aka auna, ana amfani da nauyin gwajin gaba ɗaya akan zobe. Sabili da haka, ƙimar gwajin ya fi girma fiye da ainihin ƙimar sharewa, wato, ƙarin adadin nakasar nakasa da aka yi ta hanyar amfani da nauyin gwajin. Ana nuna ainihin ƙimar ɗaukar izinin ciki a cikin Tebur 4.5. An gyara haɓakar haɓakar da aka samu ta hanyar nakasar roba na sama. Nakasar nakasar abin nadi ba ta da komai. Tebur 4.5 don kawar da tasiri na radial yarda gwajin ɗaukar nauyi (mai zurfin tsagi ball bearing) raka'a: um nominal bearing model diamita d (mm) (N) yarda gwajin lodin gyaran kaya zuwa C2 C3 C4 C510 talakawa (ciki har da) 18 24.549 147 3 ~ 4 4 ~ 5 6 ~ 8 45 8 4 6 9 Afrilu 9 Afrilu 6 92.2 zaɓi na ƙyalli mai ɗaukar nauyi mai ɗaukar nauyi, saboda dacewa mai ɗaukar nauyi da bambancin zafin jiki akan dalilai na ciki da na waje, gabaɗaya sun yi ƙasa da izinin farko. Tsare-tsare na aiki yana da alaƙa ta kud da kud da rayuwa mai ɗaukar nauyi, hauhawar zafin jiki, girgiza da hayaniya, don haka dole ne a saita shi zuwa mafi kyawun yanayi.

Maganar ka'ida, lokacin da ɗaukar nauyi yana aiki, tare da ƙarancin izinin gudu mara kyau, rayuwar ɗaukar nauyi tana da iyaka. Amma yana da matukar wahala a kula da wannan mafi kyawu. Tare da canje-canjen yanayin sabis, ƙaddamarwa mara kyau na ƙaddamarwa zai karu daidai, wanda zai haifar da raguwa mai mahimmanci na rayuwa ko samar da zafi. Sabili da haka, an saita sharewar farko don zama ɗan girma fiye da sifili. FIG. 2 Bambance-bambancen radiyo mai ɗaukar nauyi 2.3 Ma'auni na zaɓi don ba da izini a ka'idar, ɗaukar rayuwa yana haɓaka lokacin da aka sami ƙarancin izinin aiki a ƙarƙashin yanayin aiki mai aminci. Amma a aikace, yana da matukar wahala a kula da wannan kyakkyawan yanayin. Da zarar wasu sharuɗɗan sabis sun canza, ƙarancin izini zai ƙaru, yana haifar da raguwa mai mahimmanci wajen ɗaukar rayuwa ko dumama. Sabili da haka, lokacin da ake zaɓin izinin farko, ana buƙatar izinin aiki ya zama ɗan girma fiye da sifili kawai.

Don bearings a ƙarƙashin yanayi na al'ada, za a karɓi daidaitawar lodi na gama gari. Lokacin da sauri da zafin jiki suka kasance na al'ada, yakamata a zaɓi madaidaicin izinin gama gari don samun izinin aiki da ya dace. Tebur na 6 na yau da kullun na yau da kullun misali ta amfani da yanayin da ya dace da izinin izini a ƙarƙashin nauyi mai nauyi, nauyin tasiri, tsangwama tare da babban adadin abin hawa na jirgin ƙasa C3 allon girgiza C3 da C4 ba za su iya ɗaukar nauyin jagora ba, ciki da waje da da'irar C4 tarakta sun ɗauki a tsaye tare da Motar juzu'i ta hanyar jirgin ƙasa, mai ragewa ko C4 mai ɗaukar na'ura mai ɗaukar hoto mai zafi na ciki, na'urar bushewa C3 da C4 niƙa kun C3 don rage girgiza juzu'i da amo na micro-motor C2 daidaitawar sharewa da sarrafa girgizar igiyar NTN spindle (biyu jere na cylindrical roller bearing) C9NA, C0NA.

 


Lokacin aikawa: Yuli-30-2020